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TAARIFA KWA UMMA 

 

SHERIA NA KANUNI ZA SERIKALI MTANDAO (SERIKALI YA KIDIGITALI) 

ZINASAIDIA MATUMIZI SAHIHI YA TEHAMA SERIKALINI 

 

Dodoma, 25 Septemba, 2020 

Taasisi za umma zimeaswa kuzingatia sera, sheria, kanuni, viwango na miongozo ya serikali 

mtandao wakati wa kusanifu, kujenga na kuendesha mifumo na miundombinu ya TEHAMA kwa 

lengo la kuboresha utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa umma.  

 

Hayo, yameelezwa na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) Dkt. Jabiri Kuwe 

Bakari leo Septemba 25, 2020 jijini Dodoma mara baada ya ufunguzi wa mafunzo ya kujenga uelewa 

kuhusu Sheria ya Serikali Mtandao ya mwaka 2019 na Kanuni zake za mwaka 2020 kwa Wakuu wa 

Idara/Vitengo vya TEHAMA Serikalini. Mafunzo hayo yalifunguliwa na Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Dkt. Laurean Ndumbaro katika Ukumbi wa 

Chuo cha Sayansi ya Kompyuta, Habari na Mawasiliano ulipo Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM). 

 

Aidha, Dkt. Bakari ameeleza kuwa uzingatiaji wa sheria hii na kanuni zake utasaidia kuwezesha 

matumizi sahihi ya TEHAMA katika taasisi za umma yakayopelekea kuboreka kwa  utendaji kazi na 

kutoa huduma bora zinazopatikana kwa urahisi na haraka, na hivyo kuwa na Serikali ya Kidigitali 

iliyo imara na endelevu. 

 

“Napenda kuwafahamisha kuwa sheria hii inaelekeza kuwa taasisi za umma zinazohusika na ujenzi 

wa miundombinu ya Serikali kama vile barabara, reli na majengo kuhakikisha kuwa yanawekewa 

mazingira wezeshi kwa ajili ya kupitisha miundombinu ya TEHAMA kuanzia wakati wa kuandaa 

michoro ya ujenzi wa miundombinu hiyo”. 

 

Pia, Dkt. Bakari amefafanua kuwa taasisi za umma zinatakiwa kuwasilisha mapendekezo na nyaraka 

zote zinazohusu miradi ya TEHAMA kabla ya kuanza utekelezaji kwa ajili ya kuhakikiwa na 

kupishwa na Mamlaka, na baadae kuwasilisha taarifa za maendeleo ya utekelezaji, pamoja na taarifa 

ya mwisho baada ya kukamilika kwa mradi husika. 

 

Aidha, Dkt. Bakari ameongeza kuwa, pamoja na kupitishwa kwa sheria hii, Waziri mwenye 

dhamana ya kusimamia serikali mtandao ana mamlaka ya kutoa viwango na miongozo kwa ajili ya 

kusimamia matumizi ya TEHAMA kwenye taasisi za umma, ikiwemo miamala ya kielektroni kwa 

lengo la kuifanya Serikali kuwa ya Kidigitali zaidi inayo boresha utendaji kazi na utoaji huduma, na 
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kubainisha zaidi kuwa uzingatiaji wake utawezesha kuondoa urudufu na kufanya mifumo ya taasisi za 

umma kuongea na kubadilidhana taarifa.  

 

“Hivyo basi kwa kuzingatia matakwa ya Sheria ya Serikali Mtandao na Kanuni zake, itasaidia kuwa 

na matumizi sahihi ya TEHAMA miongoni mwa taasisi za umma, hivyo kuwa na utendaji kazi wenye 

tija na ufanisi na utoaji wa huduma zinazopatikana kwa urahisi na kwa gharama nafuu” alihitimisha 

Dkt. Bakari. 

 

Imetolewa na 

Mkurugenzi Mkuu 


