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WAKALA YA SERIKALI MTANDAO 
 

   
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI. 
 

Serikali kupitia Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) imeunganisha taasisi 

za ‘Serikali 72 kwenye mfumo wa simu zenye itifaki ya intaneti (Internet 

Protocol (IP) ambazo zinatumia intaneti kuziwezesha taasisi hizo kuwa na 

mawasiliano yaliyo bora, salama na kupunguza gharama za mawsiliano   

Serikali.  

   

Taasisi hizo 72 zinajumuisha Wizara, Idara zinazojitegemea na Wakala 

za Serikali zimeunganishwa na Mtandao wa Mawasiliano wa Serikali 

yaani ‘Government Communication Network (Govnet)’ unaouwezesha 

mfumo wa simu hizo kufanya kazi kwa ufanisi ambapo mtumishi wa 

taasisi moja  katika taasisi hizo anaweza kupiga simu kwenda taasisi 

nyingine ya nje ikawa kama umepiga simu ya ‘extension’ ndani ya ofisi 

moja. 

 

Aidha, Taasisi za umma zitanufaika moja kwa moja na simu hizo kwa 

kuwa, taasisi hizo zitaweza kubadilishana taarifa kupitia mtandao 

mmoja tu wa Mawasiliano wa Serikali kwa usalama na uhakika. Pia 

simu hizo zitawawezesha watumishi wa taasisi mbalimbali kufanya 

mkutano kwa njia ya simu wakiwa kwenye ofisi zao na hivyo kuokoa 

muda na gharama za usafari. 

 

Hata hivyo, taasisi za umma zilizopo katika mtandao wa mawasiliano wa 

Seikali zitaendelea kuwasiliana na taasisi zilizo nje ya mtandao huo kwa 

kupitia mtoa huduma wa simu za mezani (PSTN Provider) kama vile 

TTCL. 

 

Hivyo, Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) inazishauri Taasisi hizo 

zilizounganishwa na mfumo wa simu hizo kuzitumia katika kazi zao za 

mawasiliano ya kila siku ili kuboresha utendaji kazi na kupunguza 

gharama za mawasiliano Serikalini.  
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