
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, UTUMISHI NA UTAWALA BORA 

WAKALA YA SERIKALI MTANDAO 
 

         Samora, Avenue, ExTelecoms House, 2nd Floor, P.O Box 4273, Dar es Salaam, Tel: +255222129868/74, Fax: 
+255222129878, 

General eMail: info@ega.go.tz, CEO eMail: ceo@ega.go.tz, Website: www.ega.go.tz 
 

 
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) imeaanda utaratibu mahususi wa 

kutembelea wateja wake ambao ni taasisi za umma ili kusikiliza na kutatua 

changamoto mbalimbali zinazotokana na huduma inazozitoa. 

Huduma hizo ni pamoja na Mfumo wa Barua Pepe Serikalini unaorahisisha 

mawasiliano ndani ya Serikali, Uhifadhi wa mifumo na tovuti za Serikali, 

Mfumo wa utoaji huduma kwa Simu za Mkononi kupitia *152*00#, Uratibu wa 

Mtandao wa Serikali, Ugawaji wa Masafa ya Internet, Huduma ya ujumbe 

mfupi wa Maandishi (sms), Utengenezaji wa mifumo na tovuti  na usajili wa 

anuani za tovuti. 

Utaratibu huu ni sehemu ya maadhimisho ya Wiki ya Utumishi wa Umma 

ambayo hufanyika kila mwaka kuanzia tarehe 16 hadi 23 Juni na Kaulimbiu 

kwa mwaka huu ni: Uongozi wa umma kwa ukuaji jumuishi; kuelekea 

katika Afrika tunayoitaka. 

Hivyo, katika kutimiza agizo la Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma Mhe. Angella Kairuku, Wakala imepanga kutembelea 

baadhi ya taasisi za umma 34 zilizopo Dar es Salaam zinazopata huduma 

mbalimbali  za wakala kwa siku mbili tarehe 22 na 23 Juni, 2016.  

Taasisi zitakazotembelewa tarehe 22 juni 2016 ni pamoja na Ofisi ya Rais, 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Ofisi ya Waziri Mkuu-

Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Walemavu, Wizara ya Ardhi, Nyumba, 

Maendeleo na Makazi, Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi, Wizara 

ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Wizara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi, 

Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Kikanda na 

Kimataifa. 

 

Nyingine ni Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA), Mamlaka ya Udhibiti wa 

Hifadhi ya Jamii (SSRA), Ofisi ya Bunge iliyopo Dar es Salaam, Ofisi ya 

Mhasibu Mkuu wa Serikali (AcGEN), Ofisi ya Msuluhishi wa Migogoro ya Bima 

(TIO), Mahakama ya Tanzania, Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), Mfuko wa 

Maendeleo ya Jamii (TASAF) na Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula 

(NFRA), 

 

Siku ya pili ya tarehe 23 Juni 2016 taasisi zitakazotembelewa ni Wizara ya 

Maji na Umwagiliaji, Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Wizara ya 



Viwanda, Biashara na Uwekezaji, Mamlaka ya Hali ya Hewa (TMA), Kampuni 

ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tanzania (TGDC), Kampuni ya Reli Tanzania 

(TRL),  Tume ya Kudhibiti Ukimwi Tanzania (TACAIDS). 

 

Nyingine ni Shirika la Viwango Tanzania (TBS), Mfuko wa Mawasiliano kwa 

Wote (UCSAF), Wakala wa Taifa wa Utafiti wa Nyumba Bora (NHBRA), Wakala 

wa Majengo Tanzania (TBA), Wakala wa Usajili na Utoaji wa Leseni za Biashara 

(BRELA), na Wakala wa Huduma ya  Ununuzi Serikalini (GPSA).  

 

Kila taasisi itatembelewa na wataalam wawili wa Wakala  watakaosikiliza 

maoni na kutoa msaada wa kiufundi na ushauri wa kitalaam katika kutatua 

changamoto mbalimbali zinazojitokeza juu ya huduma mbalimbali 

zinazotolewa na Wakala. 

Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) ni taasisi ya Serikali iliyoanzishwa mwaka 

2012 kwa sheria ya Wakala za Serikali Na. 30, Sura ya 245 ya mwaka 1997. 

Wakala hii ina majukumu na mamlaka ya kuratibu, kusimamia na kukuza 

jitihada za Serikali Mtandao nchini Tanzania 
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